
 
 

 

DIRA 

Utafiti-bunifu na juhudi za uhifadhi kwa ajili ya afya bora ya binadamu  

                                                                                                       DHIMA 
Kukuza afya ya umma kupitia utafiti-bunifu wa kabla ya kliniki na wa kibayomedikali, mafunzo na uhifadhi wa bayoanuwai 

                                                                                                    MAADILI YETU 

Uadilifu wa Utafiti, Utaalamu, Utawala Bora wa Ushirika, Usawa, Kuzingatia mteja 

 
S/
No 

HUDUMA KWA MTEJA MAHITAJI YA 
MTEJA 

GHARAMA YA 
HUDUMA 

MUDA 

 NJIA YA ASILI YA OLOOLUA    
1. Kupiga kambi Kitambulisho au pasipoti 

Kshs 5000.00- 

10000.00 

Ndani ya siku 1 ya kazi 

2. Upigaji picha na Utayarishaji wa filamu Ombi kupitia maandishi Gharama ya chini kshs 7000.00 Ndani ya siku 1 ya kazi 

3. Kiingilio kwenye Njia ya Asili ya Oloolua Kuingia/ Ombi kupitia 

maandishi Kshs 100.00- 

600.00 

Ndani ya siku 1 ya kazi 

4. Maulizo au Uchunguzi wa huduma mbali mbali kwa 

mteja 

Ushirikiano kutoka kwa 

wateja 

Hakuna malipo Mara moja 

 ZIARA YA KIELIMU    

5. Matumizi ya Maabara au kuzuru Vituo vya wanyama Ombi kupitia maandishi Kshs 5000.00-60000.00  Ndani ya wiki 1 

6. Kuzuru Njia ya asili ya Oloolua Ombi kupitia maandishi 
au piga simu 

Kshs 100.00-600.00  Ndani ya siku 1 ya kazi 

 KITUO CHA RASLIMALI    

7. Matumizi ya Maabara Ombi kupitia maandishi Gharama ya chini Kshs 

10000.00 

Ndani ya siku 1 ya kazi 

8. Ufikiaji wa taarifa za kibayomedikali au maktaba Kitambulisho/ Pasipoti Ksh 100.00 kwa siku Ndani ya siku 1 ya kazi 

 UTAWALA    

9. Mafunzo ya Utafiti ya Uhusiano Ombi kupitia barua 
Shahada ya kwanza kshs 
3,000.00 

Shahada ya uzamili kshs 
10000.00 

Shahada ya umahiri kshs 

20,000.00 

  Ndani ya wiki 1 

 

10. Maulizo au uchunguzi wa huduma kwa mteja Ushirikiano kutoka kwa 

wateja 

Hakuna malipo Mara moja 

11. Simu, mawasiliano ya kielektroniki na mawasiliano ya 
maandishi 

Ushirikiano kutoka kwa 
wateja 

Hakuna malipo Jibu simu ndani ya sekunde 10, 
barua ndani ya siku 7, barua 

pepe ndani ya saa 24 

12. Kujibu malalamishi na manung’uniko ya umma Malalamiko kupitia 

mdomo au maandishi 

Hakuna malipo Kubali ndani ya saa 24 

13. Utatuzi wa malalamishi Malalamiko kupitia 
mdomo au maandishi 

Hakuna malipo Jibu, ndani ya siku 14 za kazi 
baada ya kupokelewa kwa 

malalamishi 

14. Mchakato wa zabuni Wasilisha zabuni za 
bidhaa, huduma na kazi 

Hakuna malipo Ndani ya siku 90 

15. Malipo kwa wasambazaji bidhaa, kazi, na huduma L.P.O/Ankara/ Cheti cha 
ukamilisho 

Hakuna malipo Ndani ya siku 60 kutoka tarehe 
ya kupokelewa kwa ankara 

 HUDUMA ZA UTAFITI     

16. Huduma za uchunguzi wa maabara Sampuli zinazohitajika Yanakadiriwa na kiwango cha 
kazi 

Ndani ya siku 7 za kazi baada 
ya kupokelewa kwa sampuli 

17. Upimaji wa mapema wa bidhaa za matibabu ya afya Ombi kupitia maandishi Yanakadiriwa na kiwango cha 
kazi 

Yanakadiriwa na kiwango cha 
kazi 

18. Majaribio ya kabla ya kliniki kwa dawa ya kuondoa 

sumu 

Ombi kupitia maandishi Sumu iliyobainika Ndani ya miezi 3 baada ya jaribio 

kuanza 

19. Uokoaji wa waathiriwa wa kuumwa na nyoka Kupiga simu Hakuna malipo Mara moja 

20. Mafunzo juu ya usimamizi wa magonjwa 

yanayosababishwa na kuumwa na nyoka 

Maandishi, kupiga simu Yanakadiriwa na kiwango cha 

kazi 

Ndani ya Siku 7 za kazi baada 

ya ombi kupokelewa 

TAASISI YA UTAFITI WA PRIMATA KENYA 
MKATABA WA UTOAJI 

HUDUMA 

 



 
 

21. Uhamasishaji wa jamii kuhusu kuumwa na nyoka Ombi kupitia maandishi Hakuna malipo Ndani ya siku 14 za kazi baada 

ya ombi kupokelewa 

22. Upatikanaji wa vifaa maalum Ombi kupitia maandishi Yanakadiriwa na kiwango cha 
kazi 

Ndani ya siku 1 ya kazi 

23. Huduma za ushauri na mafunzo Ombi kupitia maandishi Yanakadiriwa na kiwango cha 

kazi 

Yanakadiriwa na kiwango cha 

kazi 

24. Uangalizi wa majanga/ mkurupuko/huduma za kinga Ombi kupitia maandishi Yanakadiriwa na kiwango cha 

kazi 

Yanakadiriwa na kiwango cha 

kazi 

25. Kambi ya matibabu katika jamii Ushirikiano wa pamoja Hakuna malipo Yanakadiriwa na kiwango cha 

kazi 

                                                                                                                                                                                                  
TUMEJITOLEA KWA ADABU NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA 
Huduma/Bidhaa yoyote inayotolewa ambayo haiambatani na viwango vilivyo hapo juu au afia yeyote ambaye hafiki ahadi ya uungwana na ubora 

katika Utoaji Huduma anapaswa kuripotiwa kwa:  

 
Mkurugenzi Mkuu 

Taasisi ya Utafiti wa Primata Kenya   

S.L.P 24481 - 00502, Karen, Kenya, 
Simu: +254 -02- 2606235/6  

Barua pepe: ceo@primateresearch.org, 
Tovuti: www.primateresearch.org 

 

 
 

 
Kamishna Mkuu wa Utekelezaji Haki, 

West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi 

S.L.P 20414 00200, Nairobi, Kenya  
Simu: +254 (0) 20 2270000 / 2303000  

Barua Pepe: complain@ombudsman.go.ke  
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